महाराष्ट्र

मिडल ईस्टमधील संघर्षाचा बळी: इराकजवळ तेल टँकरवरील हल्ल्यात मुंबईतील इंजिनियरचा मृत्यू

मुंबई: पश्चिम आशियात गेल्या काही दिवसांपासून सुरू असलेल्या तणावपूर्ण संघर्षाने आता गंभीर वळण घेतले असून, United States आणि Israel यांनी Iran वर हल्ले केल्याने परिस्थिती अधिक चिघळली आहे. या संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर इराकजवळील तेल टँकरवर झालेल्या हल्ल्यात मुंबईतील एका भारतीय अभियंत्याचा मृत्यू झाल्याची दुर्दैवी घटना घडली आहे.

देवोनंदन प्रसाद सिंह (वय ५४), जे Mumbai येथील कांदिवली परिसरात वास्तव्यास होते, यांचा MT Safesea Vishnu या कच्च्या तेलाच्या टँकरवर झालेल्या हल्ल्यात मृत्यू झाला. ते या जहाजावर अतिरिक्त मुख्य अभियंता (Additional Chief Engineer – Superintendent) म्हणून कार्यरत होते.

ही घटना ११ मार्च २०२६ रोजी Khor Al Zubair Port बंदराजवळ, Basra परिसरात घडली. त्या वेळी टँकर जहाज-ते-जहाज (Ship-to-Ship) कार्गो लोडिंग ऑपरेशन करत होता. प्राथमिक माहितीनुसार, ड्रोन किंवा स्फोटकांनी भरलेल्या छोट्या बोटीच्या माध्यमातून हा हल्ला करण्यात आला. या हल्ल्यात सिंह गंभीर जखमी झाले आणि उपचारादरम्यान त्यांचा मृत्यू झाला.

१५ भारतीय क्रू मेंबर्स सुरक्षित

या जहाजावर एकूण १५ भारतीयांसह विविध देशांतील क्रू सदस्य कार्यरत होते. हल्ल्यानंतर Directorate General of Shipping आणि Embassy of India in Baghdad यांनी परिस्थितीची माहिती घेतली. त्यानंतर Iraqi Coast Guard ने उर्वरित सर्व क्रू सदस्यांना सुरक्षित बाहेर काढले.

मूळ बिहारचे, मुंबईत स्थायिक

देवोनंदन प्रसाद सिंह हे मूळचे Bihar राज्यातील Bhagalpur परिसरातील होते. ते २०१९ पासून पत्नी आणि दोन मुलांसह मुंबई येथे कांदिवली पूर्व येथील रहेजा टॉवर्स इटर्निटी सोसायटीत राहत होते. त्यांच्या आकस्मिक निधनाने परिसरात शोककळा पसरली असून स्थानिक नागरिकांनी त्यांच्या कुटुंबीयांप्रती संवेदना व्यक्त केल्या आहेत.

दरम्यान, या घटनेनंतर भारतीय अधिकाऱ्यांनी तपास सुरू केला असून, सिंह यांचे पार्थिव भारतात आणण्यासाठी प्रक्रिया सुरू करण्यात आली आहे. पश्चिम आशियातील वाढत्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर भारतीय जहाजे आणि क्रू सदस्यांच्या सुरक्षेबाबत केंद्र सरकारकडूनही हालचाली सुरू झाल्या आहेत.

शिरूर तालुका टीम

Recent Posts

शिरूर! दुष्काळी डोंगररांगांमधून सागर शिंदे यांची यशाची भरारी

पाबळ (सुनील जिते) : शिरूर तालुक्यातील कान्हूर मेसाई परिसरातील गारकोलवाडी हे गाव अत्यंत दुष्काळी व…

5 तास ago

शिरुर तालुक्यातील मांडवगण फराटा फायरींग प्रकरणातील दोन मुख्य सराईत आरोपी साताऱ्यातून जेरबंद

शिरुर (तेजस फडके) शिरुर तालुक्यातील मांडवगण फराटा येथे क्रिकेट स्पर्धेदरम्यान झालेल्या फायरींग प्रकरणातील दोन मुख्य…

18 तास ago

जेजुरी पोलिसांच्या तत्परतेमुळे हरवलेली चिमुकली सुखरूप कुटुंबीयांच्या स्वाधीन

संवेदनशीलता आणि मानवतेचे दर्शन घडवणारी घटना जेजुरी: जेजुरी येथे दर्शनासाठी आलेली तीन वर्षांची चिमुकली हरवल्याने काही…

20 तास ago

पारोडीतील जिओ टॉवर रात्री बंद; संतप्त ग्रामस्थांचा टॉवरवर चढून आंदोलनाचा इशारा

शिक्रापूर (ओमकार भोरडे): पारोडी हद्दीतील एनएच-५४८ महामार्गालगत उभारण्यात आलेला जिओ कंपनीचा मोबाईल टॉवर वारंवार बंद…

20 तास ago

आठवडे बाजारातील चोऱ्यांना आळा घालण्यासाठी शिक्रापूर पोलिसांची विशेष मोहीम

नवनियुक्त पोलीस निरीक्षक चंद्रशेखर यादव यांची प्रत्यक्ष बाजारात भेट; साध्या वेशातील पथके तैनात होणार शिक्रापूर…

21 तास ago

महाराष्ट्र राज्य पत्रकार महासंघाच्या शिरुर तालुका अध्यक्षपदी सागर रोकडे तर उपाध्यक्षपदी सुनिल जिते

शिरूर (अरुणकुमार मोटे): महाराष्ट्र राज्य पत्रकार महासंघाच्या शिरूर तालुका कार्यकारिणीची बैठक नुकतीच शिरूर येथे उत्साहात…

23 तास ago