Categories: इतर

लता म्हणजे आयुष्याची वेल, आशा म्हणजे जगण्याची उमेद; एकनाथ शिंदे

 

पुणे: “Lata Mangeshkar म्हणजे आयुष्याची कोमल वेल, तर Asha Bhosle म्हणजे त्या वेलीला मिळालेली जगण्याची उमेद आहे. या दोघींच्या संगमामुळे आयुष्य अधिक बहरते,” असे भावनिक शब्दांत उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी सांगितले.

पुण्यात उभारण्यात येणाऱ्या ‘लता-आशा मंगेशकर इन्स्टिट्यूट ऑफ मेडिकल सायन्सेस’च्या कोनशिला समारंभात ते बोलत होते. हा समारंभ राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे प्रमुख मोहन भागवत यांच्या हस्ते संपन्न झाला.

यावेळी मुख्यमंत्री Devendra Fadnavis, मंत्री Chandrakant Patil, विधान परिषदेच्या उपसभापती Neelam Gorhe, तसेच मंगेशकर कुटुंबातील Hridaynath Mangeshkar, Usha Mangeshkar आदी मान्यवर उपस्थित होते.

भाषणाच्या सुरुवातीला शिंदे यांनी लता मंगेशकर आणि आशा भोसले यांना श्रद्धांजली अर्पण करत, “त्यांनी स्वरसमाधी घेतली आहे; त्यांचा आवाज अजरामर राहील,” असे नमूद केले. आशाताईंच्या संघर्षमय जीवनाचा उल्लेख करत त्यांनी त्यांना प्रेरणास्थान असल्याचे सांगितले.

पुढे बोलताना त्यांनी ‘लाडकी बहीण’ योजनेबाबत आशा भोसले यांनी व्यक्त केलेल्या भावना सांगितल्या. गरजू महिलांसाठी अशा योजनांचे महत्त्व अधोरेखित करत त्यांनी समाजातील संवेदनशीलतेची गरज व्यक्त केली.

पुण्यातील Deenanath Mangeshkar Hospital गेली २५ वर्षे लाखो रुग्णांसाठी जीवनदायी ठरल्याचा उल्लेख करत, नव्या प्रकल्पामुळे हजारो कुटुंबांना आधार मिळेल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

“काही वेळा रुग्णाला फक्त दवा नाही, तर दुवा देखील लागते,” असे सांगत त्यांनी मानवी संवेदनांचा महत्त्वपूर्ण उल्लेख केला.

यावेळी रुग्णालयात म्युझिक थेरपी विभाग सुरू करण्याचा अभिनव प्रस्ताव मांडण्यात आला. लता-आशांच्या सुरेल आवाजातून रुग्णांच्या मनावर सकारात्मक परिणाम होईल, असा विश्वास व्यक्त करण्यात आला. तसेच मंगेशकर कुटुंबाचा संगीत वारसा जपण्यासाठी संग्रहालय उभारण्याची संकल्पनाही पुढे आली.

मोहन भागवत यांच्या उपस्थितीचा उल्लेख करत शिंदे यांनी सांगितले की, देशभरात आरोग्यसेवेचे अनेक प्रकल्प त्यांच्या हस्ते सुरू झाले असून, “आरोग्य आणि शिक्षण हेच खरे राष्ट्रकार्य आहे,” हा संदेश त्यांनी दिला आहे.

शेवटी, या प्रकल्पाला राज्य सरकारकडून पूर्ण सहकार्य दिले जाईल, अशी ग्वाही देत शिंदे म्हणाले की, “लता दीदी आणि आशाताई आज आपल्यात नसल्या तरी त्यांच्या नावाने उभा राहणारा हा प्रकल्प लाखो रुग्णांसाठी ‘सूरसंजीवनी’ ठरेल.”

 

शिरूर तालुका टीम

Recent Posts

काँग्रेसला मोठा धक्का; साहेबराव कांबळेंसह यवतमाळ जिल्ह्यातील शेकडो कार्यकर्त्यांचा शिवसेनेत प्रवेश

मुंबई: राज्यभरात शिवसेनेच्या विस्ताराला वेग मिळत असल्याचे चित्र पुन्हा एकदा समोर आले असून यवतमाळ जिल्ह्यात…

14 तास ago

पिंपळे खालसा येथील माऊली शेळके यांचे निधन

शिरूर : शिरूर तालुक्यातील पिंपळे खालसा येथील प्रगतशील शेतकरी माऊली जगन्नाथ शेळेके (वय ६४) यांचे…

21 तास ago

राजकारणातील सुसंस्कृत, विकासाभिमुख नेतृत्व हरपले; उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार

माजी मंत्री अनंतराव थोपटे यांना उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा अजित पवार यांच्याकडून श्रद्धांजली मुंबई: ज्येष्ठ नेते अनंतराव…

2 दिवस ago

भंडाऱ्याचा रंग पिवळा, पण मनसुबा काळा! खंडोबाच्या नावावर रसायनांचा बाजार

श्रद्धा, पर्यावरण आणि आरोग्याशी चाललेला खेळ थांबणार कधी? जेजुरी: "येळकोट येळकोट जय मल्हार!" या घोषणेने…

2 दिवस ago

मालवणी समितीच्या शिफारशींचे काय झाले? पुणे विषारी दारू प्रकरणावर सरकारला सचिन सावंत यांचा सवाल

मुंबई: पुण्यात मागील आठवड्यात विषारी दारू सेवनामुळे २२ जणांचा मृत्यू झाल्यानंतर सरकारने २६ अधिकारी आणि…

2 दिवस ago

विधान परिषद निवडणुकीत पैशांचा वापर; सखोल चौकशीची मागणी – विजय वडेट्टीवार

नागपूर: विधान परिषद निवडणुकीत पैशांचा खुलेआम वापर झाल्याचा गंभीर आरोप काँग्रेस विधिमंडळ पक्षाचे नेते Vijay Wadettiwar…

2 दिवस ago