मुख्य बातम्या

शिरूरच्या राजकीय पुढाऱ्याकडून अशोक खरात अन् दोन आमदारांना आलिशान महागड्या गाड्यांची भेट…?

शिरूर (तेजस फडके) : नाशिक जिल्ह्यातील वादग्रस्त आध्यात्मिक धर्मगुरु अशोक खरात याने काही महिन्यांपुर्वी शिरुरमधील राजकीय पुढारी राजेंद्र जासुद याच्यावर तब्बल पाच कोटी रुपयांची खंडणी मागितल्याचा गंभीर आरोप करत वावी (जि. नाशिक) पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल केला होता. अशोक खरात याला नाशिक पोलिसांनी अटक केल्यानंतर मोठी खळबळ उडाली आहे.

शिरूर तालुक्यातील राजकीय पुढारी राजेंद्र जासुद सध्या वादग्रस्त आध्यात्मिक धर्मगुरु अशोक खरात याच्यासोबतच्या एका जुन्या व्हिडीओमुळे चर्चेत आले आहेत. शिरूर तालुक्यातील एका राजकीय पुढाऱ्याने अशोक खरात याला काही वर्षांपुर्वी एक महागडी आलिशान कार भेट दिली असल्याच्या चर्चाना उधाण आले आहे. शिवाय, दोन आमदारांनाही दोन महागड्या आलिशान कार भेट दिल्याच्या चर्चा जोर धरु लागल्या आहेत. या चर्चेमुळे राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली असून, या संपूर्ण व्यवहारामागील ‘गुपित’ काय आहे…? याबाबत अनेक तर्क-वितर्क लावले जात आहेत.

दरम्यान, रांजणगाव औद्योगिक वसाहतीमध्ये एका आंतरराष्ट्रीय कंपनीच्या मोठ्या बांधकामाचा ठेका मिळाल्यानंतर संबंधित पुढाऱ्याची आर्थिक ताकद झपाट्याने वाढल्याचे बोलले जात आहे. यानंतरच दोन आमदारांना देखील महागड्या आलिशान गाड्या भेट दिल्याची चर्चा  नागरिकांमध्ये व सोशल मीडियावर सुरू आहे. विशेष म्हणजे, या गाड्यांचा ‘पॅटर्न’ आणि ‘मॉडेल’ धर्मगुरु अशोक खरात याला दिलेल्या गाडीप्रमाणेच असल्याचे सांगितले जात आहे.

या सर्व घटनांमुळे आता अनेक गंभीर प्रश्न उपस्थित होत आहेत.
1) या गाड्या नेमक्या कोणत्या पैशातून खरेदी करण्यात आल्या…?
2) हा व्यवहार ‘गिफ्ट’ आहे की ‘गुंतवणूक’…?
3) संबंधित आमदारांनी या भेटी स्वीकारताना कोणती कायदेशीर प्रक्रिया पाळली का…? आणि सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, या सर्व प्रकरणामागे राजकीय-सामाजिक दबावाचे मोठे जाळे कार्यरत आहे का…?

दरम्यान, राजकीय वर्तुळात या प्रकरणामुळे तणावाचे वातावरण निर्माण झाले असून, विरोधकांकडून या प्रकरणाची सखोल चौकशी करण्याची मागणी जोर धरु लागली आहे. जर या आरोपांमध्ये तथ्य आढळले, तर संबंधित पुढारी आणि लाभार्थी आमदारांच्या अडचणी मोठ्या प्रमाणात वाढण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. दरम्यान, प्रशासन आणि तपास यंत्रणा या चर्चांकडे गांभीर्याने पाहणार का, की पुन्हा एकदा हे प्रकरण दडपले जाईल, याकडे संपूर्ण शिरुर तालुक्याचे लक्ष लागले आहे.

(क्रमश:)

Video! शिरूरमध्ये राजकीय भुकंप? वादग्रस्त धर्मगुरुंच्या व्हायरल व्हिडिओने चर्चांना उधाण…

नाशिकच्या वादग्रस्त अशोक खरातकडे शिरूरच्या पुढाऱ्याने मागितली पाच कोटी रुपयांची खंडणी…

मुख्यमंत्री, उशीर झाला! नाशिक भोंदू बाबा प्रकरणात चौकशीची मागणी; महिला आयोगावरही प्रश्नचिन्ह

भोंदूबाबा प्रकरणावरून राजकारण तापलं; रूपाली चाकणकर अडचणीत, दत्तात्रय भरणे यांची ठाम पाठराखण

खरात म्हणजे महाराष्ट्राचा ‘आसाराम बापू’; हर्षवर्धन सपकाळ यांचा गंभीर आरोप

शिरुर तालुक्यात भोंदूगीरीतून महिलेकडे शरीर सुखाची मागणी

…अखेर त्या भोंदू बाबाचा पर्दाफाश छ. संभाजीनगरात अघोरी प्रकार उघड

समाजात असलेली अंधश्रद्धा हिच महिलांवरील अत्याचाराचे मूळ: रुपाली चाकणकर

शिरूर तालुका टीम

Recent Posts

रांजणगावमध्ये कोयत्याने जीवघेणा हल्ला करणारे आरोपी 12 तासात अटक LCB आणि रांजणगाव MIDC पोलिसांची संयुक्त कारवाई

रांजणगाव गणपती (तेजस फडके) रांजणगाव येथील वामन वाईन्ससमोर किरकोळ वादातून तरुणावर आणि त्याला वाचवण्यासाठी मध्ये…

1 तास ago

शिरुर शहरात गोळीबार करणाऱ्या तिघांना DB पथकाने सुपा टोलनाक्यावर सापळा लावत ४८ तासांत घेतलं ताब्यात

शिरुर (तेजस फडके) शिरुर शहरातील लाटेआळी-आंबेडकरनगर परिसरात शुक्रवारी (१८) सकाळी साडे-सहाच्या सुमारास झालेल्या गोळीबारात हरिष…

6 तास ago

घोड धरणात प्रशासनाच्या नाकावर टिच्चून सर्रास बेकायदेशीर वाळूउपसा; घोड पाटबंधारे, महसूल अन् पोलिस प्रशासन वाळू माफियांसमोर हतबल…?

शिरुर (तेजस फडके) घोड धरणाच्या परिसरात दिवसाढवळ्या बेकायदेशीर वाळूउपशाचा धडाका सुरुच असुन घोड धरणाच्या सुरक्षेचा…

23 तास ago

रांजणगावात जुन्या भांडणातून तरुणावर हल्ला; कोयता, दगड, फायटरने मारहाण

रांजणगाव गणपती (तेजस फडके) रांजणगाव गणपती गावच्या हद्दीत जुन्या भांडणाच्या कारणावरुन एका १९ वर्षीय तरुणासह…

1 दिवस ago

Video! शिरूरमध्ये झालेल्या गोळीबारातील हरिश गंगावणे याच्या खुनाची Inside Story…

शिरूर (तेजस फडके): शिरूर शहरात शुक्रवारी (ता. १८) पहाटेच्या सुमारास गोळीबाराची धक्कादायक घटना घडल्याने परिसरात…

1 दिवस ago

Video! शिरूर शहरात पहाटे गोळीबार; तरुणाचा मृत्यू…

शिरूर (तेजस फडके) : शिरूर शहरातील लाटेआळी आंबेडकर नगर परिसरात आज (शुक्रवार) सकाळी साडेसहाच्या सुमारास…

2 दिवस ago