भाजपचे ज्येष्ठ नेते बालगोविंद प्रसाद यादव यांचे निधन; शासकीय सन्मानात अंत्यसंस्कार

महाराष्ट्र

कोडरमा : भाजपचे ज्येष्ठ नेते बालगोविंद प्रसाद यादव यांचे मंगळवारी पोखरवाडी येथील पैतृक निवासस्थानी दुःखद निधन झाले. त्यांच्या निधनाने सामाजिक आणि राजकीय वर्तुळात शोककळा पसरली असून, विविध स्तरांतून त्यांना श्रद्धांजली अर्पण करण्यात आली.

बुधवारी पोखरवाडी येथील सकरी नदीकाठच्या मुक्तिधामात त्यांच्या पार्थिवावर शासकीय आणि सामाजिक सन्मानात अंत्यसंस्कार करण्यात आले. त्यांच्या अंतिम यात्रेत भाजपचे जिल्हाध्यक्ष अनुप जोशी, राजद नेते सुभाष यादव, नरेंद्र पाल, नरेश यादव यांच्यासह विविध राजकीय पक्षांचे नेते, सामाजिक कार्यकर्ते आणि हजारो ग्रामस्थ सहभागी झाले. पक्षीय राजकारणाच्या सीमा ओलांडून मोठ्या संख्येने नागरिकांनी उपस्थित राहत दिवंगत नेत्याला अखेरचा निरोप दिला.

केंद्रीय महिला व बालविकास मंत्री अन्नपूर्णा देवी यांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून शोक व्यक्त केला. बालगोविंद प्रसाद यादव हे राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ आणि भाजपशी आयुष्यभर एकनिष्ठ राहिले. संघटना आणि समाजासाठी त्यांनी दिलेले योगदान अतुलनीय असून, त्यांचे निधन ही या भागासाठी कधीही भरून न निघणारी हानी असल्याचे त्यांनी म्हटले.

बालगोविंद प्रसाद यादव यांनी नव्वदच्या दशकात बिहारमधील धनवार विधानसभा मतदारसंघातून अपक्ष उमेदवार म्हणून निवडणूक लढवली होती. या चुरशीच्या निवडणुकीत काँग्रेसचे तत्कालीन उमेदवार हरिहर नारायण प्रभाकर यांच्याकडून त्यांचा पराभव झाला; मात्र दांडगा जनसंपर्क आणि जनाधाराच्या जोरावर ते दुसऱ्या क्रमांकावर राहिले. त्यानंतर १९९२ मध्ये त्यांनी कोडरमा लोकसभा मतदारसंघातूनही निवडणूक लढवली होती.

त्यांच्या निधनावर कोडरमाच्या आमदार डॉ. नीरा यादव, झुमरी तिलैया नगर परिषद अध्यक्ष रमेश हर्षधर यांच्यासह उत्तम सिंह, रंजीत सिंह, नरेश यादव, दुर्गा राय, विनोद यादव, धनंजय यादव, अजीत यादव, हाकिम प्रसाद यादव, कृष्णा राम, विकास पासवान, सुबोध कुमार, अखिलेश कुमार, बंटी यादव, अरुण यादव आणि अशोक राम यांच्यासह अनेक मान्यवरांनी शोक व्यक्त करत श्रद्धांजली वाहिली.

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत