शिंदोडीत रेकॉर्डवरील गुन्हेगारांची दहशत दाखवत सर्रास विटभट्ट्यांना बेकायदेशीर मातीपुरवठा महसुल-पोलिसांचे जाणीवपुर्वक दुर्लक्ष…?

मुख्य बातम्या शिरूर तालुका

शिरुर (तेजस फडके) शिरुर तालुक्यातील शिंदोडी गावात शेतीच्या नावाखाली सर्रास विटभट्ट्यांना बेकायदेशीर मातीपुरवठा उघडपणे सुरु असल्याचा आरोप ग्रामस्थांकडून होत आहे. गावातीलच एका मातीचोर रेकॉर्डवरील गुंडाना गावात आणुन त्यांच्या दहशतीच्या जोरावर घोड नदीतील मातीचे उत्खनन करुन विटभट्ट्यांना मातीचा पुरवठा सुरु असुन शिरुरचा महसुल विभाग आणि पोलिस प्रशासन याकडे जाणीवपुर्वक कानाडोळा करत असल्याची सगळीकडे दबक्या आवाजात चर्चा सुरु आहे. 

शिंदोडी येथील घोडनदीपात्रात दिवसरात्र जेसीबी, पोकलेन आणि डंपरच्या सहाय्याने मोठ्या प्रमाणावर मातीचा उपसा केला जात असुन शेतीच्या नावाखाली प्रत्यक्षात व्यावसायिक स्वरुपात मातीची विक्री केली जात असल्याने शासनाचा लाखों रुपयांचा महसूल बुडत असून पर्यावरणाचेही मोठे नुकसान होत आहे. ग्रामस्थांच्या म्हणण्यानुसार, या प्रकाराला विरोध करणाऱ्यांवर दबाव आणला जातो. त्यामुळे अनेक नागरिक उघडपणे तक्रार करण्यास घाबरत आहेत. 

प्रशासन जाणीवपुर्वक दुर्लक्ष करतंय कां…?

शिंदोडी गावातील हा मातीचोर स्वतःच्या फायद्यासाठी बाहेरील गावातील रेकॉर्डवरील गुन्हेगारांचा दहशत करण्यासाठी वापर करत असल्यामुळे कायदा-सुव्यवस्थेचाही प्रश्न निर्माण झाला आहे. सर्वात गंभीर बाब म्हणजे, एवढ्या मोठ्या प्रमाणावर सुरु असलेला माती उपसा महसूल विभाग आणि पोलिसांच्या नजरेतून कसा सुटतो, असा सवाल उपस्थित होत आहे. संबंधित यंत्रणा ‘चिरीमिरी’ घेऊन या सगळ्या प्रकाराकडे जाणूनबुजून डोळेझाक करत आहेत का…? असा संशयही ग्रामस्थ व्यक्त करत आहेत.

एखादा जीव गेल्यानंतरच कारवाई होणार का…? 

शिंदोडी गावात शेतीच्या नावाखाली विटभट्टीसाठी चाललेला बेकायदेशीर माती उपसा, वाहतूक आणि विक्रीचे हे रॅकेट तातडीने उद्ध्वस्त केले जाणार की नाही…? एखाद्याचा जीव गेल्यावरच प्रशासन जागे होणार आहे का…? असा प्रश्न ग्रामस्थांना पडला असुन जिल्हाधिकारी, प्रांताधिकारी, तहसीलदार आणि वरिष्ठ पोलिस अधिकाऱ्यांनी तातडीने घटनास्थळी पाहणी करुन संपुर्ण प्रकरणाची निष्पक्ष चौकशी करावी, संबंधितांवर गुन्हे दाखल करुन यंत्रसामग्री जप्त करावी आणि या प्रकाराला पाठीशी घालणाऱ्यांवरही कठोर कारवाई करावी, अशी मागणी केली आहे. 

(क्रमश:) 

शिरुर; शिंदोडीत विटभट्ट्यांसाठी बेकायदेशीर मातीउपसा; महसूल-पोलिसांचे जाणीवपुर्वक दुर्लक्ष…?

शिरुर बाजार समिती निवडणुक; अशोक पवारांवर टिका करणाऱ्या माऊली कटकेंनी दिड वर्षात काय केले…?

शिरुरमध्ये उसतोड मजुर पुरविण्याच्या आमिषाने शेतकऱ्याला 12.67 लाखांचा गंडा; तिघांविरुद्ध गुन्हा दाखल 

प्रतिक्रिया व्यक्त करा

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत